Watsawar Gear ita ce hanya mafi mahimmanci don watsa motsi da ƙarfi a cikin akwatunan wutar lantarki.Ayyukansa na aiki, ɗaukar iya aiki, rayuwar sabis da daidaiton aiki suna da alaƙa da ingancin watsa kayan aiki.Ingancin watsawa na ginshiƙi ya dogara ne akan daidaiton masana'anta na kayan kanta da daidaiton shigarwa na nau'ikan kayan.
Ana iya taƙaita daidaiton watsa kaya a cikin akwatunan wutar lantarki a cikin abubuwa huɗu masu zuwa.
Daidaiton isar da motsi
Ana buƙatar mafi girman kuskuren kusurwar gear a cikin juyin juyi ɗaya ya iyakance ga wani kewayon kewayon don sarrafa canjin yanayin watsawa tsakanin ɓangaren da aka tuƙi da ɓangaren tuƙi a cikin juyi ɗaya;Kuskuren da ke shafar daidaiton motsi shine kuskuren na dogon lokaci, mafi yawan su Kurakurai ne da ke haifar da eccentricity na geometric da eccentricity na motsi, musamman ciki har da radial runout, jimlar karkatar da filin haƙori da kuma karkatar da abubuwan binciken farar haƙori;
Karfin watsawa
Tabbatar cewa canjin watsawa ya canza a kowane lokaci na watsa kayan aiki kadan ne don rage girgiza da hayaniya;kurakuran da ke shafar santsin motsi sun fi kurakurai na ɗan gajeren lokaci, kurakurai masu yawa da kurakuran kayan aiki na sarkar watsa kayan aikin injin, galibi gami da rarrabuwar bayanan haƙori;
Daidaitawar rarraba kaya
Ana buƙatar haɗin saman haƙori yana da kyau a lokacin da kayan aiki ya lalace, don kada ya haifar da damuwa, wanda zai kara yawan lalacewa na hakori kuma ya shafi rayuwar sabis na kayan aiki;Kuskuren da ke shafar daidaitattun rarraba kaya shine yawanci karkacewar karkace;
Dalili na watsa koma baya
Lokacin da kayan aikin ke aiki, yakamata a sami tazara tsakanin saman haƙoran da ba sa aiki.Wajibi ne don adana man fetur mai lubricating, ramawa ga nakasar nakasa da kuma fadadawar thermal na jigilar kaya bayan an damu da shi, da kuma kuskuren masana'anta da kuskuren taro na jigilar kaya.In ba haka ba, ginshiƙan na iya makale ko kone yayin aikin haɗakarwa.
Lokacin aikawa: Satumba 15-2021