Gabaɗaya janareta na wutar lantarki sun haɗa da ƙafafun iska, janareta (ciki har da na'urori), masu daidaitawa (fuka-fukan baya), hasumiya, na'urar aminci ta iyaka gudu da na'urar ajiyar makamashi.Ka'idar aiki na injin turbin iska yana da sauƙi.Motocin iska suna juyawa ƙarƙashin aikin iska.Yana jujjuya makamashin motsin iska zuwa makamashin injina na mashin dabaran iska.Injin janareta yana jujjuya samar da wutar lantarki a ƙarƙashin mashin motar iska.Tushen iska shine injin turbin iska.Matsayinsa shine canza ƙarfin motsa jiki na iska mai gudana zuwa injin injin jujjuyawar motsin iska.Dabarar iska na injin turbin na gabaɗaya ya ƙunshi ruwan wukake 2 ko 3.Daga cikin injinan injinan iska, akwai nau'ikan janareta iri uku, wato DC Generators, na'urorin AC na zamani da kuma na'urorin AC asynchronous.Ayyukan injin turbin na iska zuwa injin iskar shine sanya motsin iskar injin din yana fuskantar alkiblar iskar a kowane lokaci, ta yadda za a iya samun karfin iskar zuwa mafi girma.Gabaɗaya, injin injin iska yana amfani da reshen baya don sarrafa alkiblar iskar.Abubuwan da ke cikin reshe na baya yawanci galvanized ne.Ana amfani da cibiyoyin aminci na gaggawa don tabbatar da cewa injin turbin iska ba su da lafiya.Saitin saurin-kayyade cibiyoyin tsaro na iya kiyaye saurin tayoyin iskar injin injin ba ya canzawa a cikin wani takamaiman kewayon saurin iska.Hasumiya hanya ce ta goyan bayan injin turbin iska.Hasumiyar injin injin iskar da ta fi girma gabaɗaya tana ɗaukar tsarin truss wanda ya ƙunshi ƙarfe kusurwa ko karfe zagaye.Ƙarfin fitarwa na injin iska yana da alaƙa da girman saurin iskar.Saboda gudun iskar a yanayi ba shi da kwanciyar hankali sosai, ƙarfin fitar da injin injin ɗin kuma ba shi da kwanciyar hankali.Ba za a iya amfani da wutar lantarki da injin turbin ɗin ke fitarwa kai tsaye a kan na'urorin lantarki ba, kuma dole ne a adana shi da farko.Yawancin batura na injin turbin iska sune baturan gubar-acid.
Lokacin aikawa: Maris 16-2023